1.Menene gwajin FOB ya gano?
Gwajin jini na faecal occult (FOB) ya ganoƙananan jini a cikin najasar ku, wanda ba za ku iya gani ko sani ba.(Najasa a wasu lokuta ana kiranta stools ko motsi. Sharar da kuke fita daga bayanku ( dubura) sihiri yana nufin gaibu ko ganuwa.
2. Menene bambanci tsakanin gwajin dacewa da FOB?
Babban bambanci tsakanin gwajin FOB da FIT suneadadin samfuran da kuke buƙatar ɗauka.Don gwajin FOB, kuna buƙatar ɗaukar samfuran poo daban-daban guda uku, kowanne a ranaku daban-daban.Don gwajin FIT, kuna buƙatar ɗaukar samfur ɗaya kawai.
3.The gwajin ba ko da yaushe daidai.
Yana yiwuwa gwajin DNA na stool ya nuna alamun ciwon daji, amma ba a samun ciwon daji tare da wasu gwaje-gwaje.Likitoci suna kiran wannan sakamako mara kyau.Hakanan yana yiwuwa gwajin ya rasa wasu cututtukan daji, wanda ake kira sakamako mara kyau.
Don haka duk sakamakon gwajin yana buƙatar assiit tare da rahoton asibiti.
4.How tsanani ne tabbatacce fit gwajin?
Wani sakamako mara kyau ko tabbatacce na FIT yana nufin cewa akwai jini a cikin stool ɗin ku a lokacin gwajin.Polyp na hanji, polyp kafin ciwon daji, ko ciwon daji na iya haifar da ingantaccen gwajin stool.Tare da ingantaccen gwaji,akwai ƙaramin damar cewa kana da ciwon daji mai launin fata na farko.
Za a iya samun Jini na Occult (FOB) a kowace cuta ta gastrointestinal da ke haifar da ƙananan jini.Don haka, gwajin jinin najasa yana da matuƙar ƙima wajen taimakawa wajen gano cututtukan cututtukan jini iri-iri kuma hanya ce mai inganci don tantance cututtukan ciki.

Lokacin aikawa: Mayu-30-2022